Thực hiện Quyết định số 429-QĐ/TU ngày 25/7/2017 của Tỉnh ủy Hải Dương giám sát về tổ chức, triển khai thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 khóa XII về "Tăng cường xây dựng, chỉnh đốn Đảng; ngăn chặn dầy lùi sự suy thoái về tư tưởng, đạo đức, lối sống, những biểu hiện "tự diễn biến", "tự chuyển hóa" trong nội bộ"; Kế hoạch số 57-KH/TU ngày 26/7/2017 của Tỉnh ủy Hải Dương về giám sát việc tổ chức, triển khai thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 khóa XII. Ngày 04/10/2017, tại phòng họp Sở Lao động - Thương binh và Xã hội đã diễn ra buổi làm việc giữa Đoàn giám sát của Tỉnh ủy Hải Dương và Sở Lao động - Thương binh và Xã hội.