Theo đó, ngày 17/9/2020 Văn phòng UBND tỉnh ban hành Công văn số 369/VP-KSTTHC hướng dẫn đánh giá việc giải quyết thủ tục hành chính thông qua việc tổ chức thu thập ý kiến đánh giá bằng mẫu Phiếu đánh giá theo các chỉ số quy định tại Khoản 1, 2, 3, 7 Điều 13, Thông tư số 01/2018/TT-VPCP ngày 23/11/2018 của Văn phòng Chính phủ.
Giao nhiệm vụ cho Trung tâm Phục vụ Hành chính công tỉnh và Bộ phận Một cửa cấp huyện, cấp xã:
- Đặt Phiếu đánh giá tại bàn viết hồ sơ dành cho tổ chức, cá nhân, trên bàn làm việc của công chức hoặc bàn tiếp đón, bàn trả kết quả; cung cấp phiếu đánh giá cho tổ chức cá nhân…
- Tiếp nhận Phiếu đánh giá từ tổ chức, cá nhân đồng thời với thời điểm trả kết quả giải quyết TTHC;
- Xử lý kết quả chấm điểm các tiêu chí được thực hiện hiện quy định tại Điều 15, Thông tư số 01/2018/TT-VPCP ngày 23/11/2018 của Văn phòng Chính phủ./.
Nguồn tin: VP Sở LĐTBXH.