Thực hiện sự chỉ đạo của UBND tỉnh Hải Dương, ngày 03.12.2019 Sở Lao động Thương binh và Xã hội chủ trì tổ chức hội thảo về việc thúc đẩy tiếp nhận nguồn nhân lực từ tỉnh Hải Dương sang tỉnh Kagoshima.
Đại diện tỉnh Kagoshima là ông Kyoda Shinya - Giám đốc Công ty Office Agent đã tiếp xúc với 08 Công ty phái cử bàn bạc và trao đổi ý kiến về tình hình phái cử lao động điều dưỡng/hộ lý, nông nghiệp tiến tới thỏa thuận hợp tác tiếp nhận giữa 02 đơn vị có chức năng của tỉnh Hải Dương và tỉnh Kagoshima.
Buổi chiều ngày 03/12/2019, ông Kyoda Shinya đã thăm và làm việc với Trường Cao đẳng y tế Hải Dương.