Thân ái gửi toàn thể cán bộ, công chức, viên chức, người lao động công tác trong lĩnh vực dạy nghề! Nhân dịp kỷ niệm 45 năm Ngày thành lập Tổng cục đào tạo công nhân kỹ thuật (nay là Tổng cục Dạy nghề) ngày 09/10/1969 - 9/10/2014, thay mặt Ban Cán sự Đảng, Lãnh đạo Bộ Lao động - Thương binh và xã hội, tôi xin gửi tới các thầy cô giáo, các đồng chí cán bộ, công chức, viên chức, giáo viên, giảng viên và người lao động công tác trong lĩnh vực dạy nghề qua các thời kỳ và toàn thể các em học sinh, sinh viên đang theo học tại các cơ sở dạy nghề trên toàn quốc lời thăm hỏi ân cần, lời chúc mừng nồng nhiệt và tình cảm tốt đẹp nhất.
![](http://tcdn.gov.vn/Portals/0/Anh%20tin%20bai/29092014/bo-truong-12.jpg)