Tham gia đoàn kiểm tra gồm có các đồng chí đại diện lãnh đạo Sở, Phòng Dạy nghề - Sở LĐ-TB& XH, , do ông Bùi Quốc Trình – Phó Giám đốc Sở Lao động Thương binh và Xã hội tỉnh Hải Dương làm trưởng đoàn. Đoàn kiểm tra đã nghe đại diện lãnh đạo các đơn vịbáo cáo tóm tắt về công tác chuẩn bị, tinh thần sẵn sàng đối phó trong phòng chống dịch bệnh . Cụ thể, căn cứ vào tình hình thực tế của dịch bệnh cùng các công điện của Thủ tướng Chính phủ, công văn của Bộ Y tế, UBND tỉnh Hải Dương, Sở (LĐ-TB& XH) tỉnh Hải Dương, đã nhanh chóng xây dựng kế hoạch và thành lập BCĐ phòng chống dịch bệnhđã chủ động yêu cầu bộ phận Y tế phun phòng dịch toàn bộ khuôn viên đơn vị bằng dung dịch sát khuẩn trước khi phun khử trùng tại trường. BCĐ cũng yêu cầu các đầu mối tích cực xây dựng các nội dung tuyên truyền, hướng dẫn cách phòng chống dịch bệnh trong cộng đồng phù hợp với từng đối tượng. Sau khi lắng nghe báo cáo và các giải đáp phản hồi của các thành viên BCĐ về các thắc mắc của đoàn kiểm tra, đoàn đã trực tiếp đi thị sát thực tế về công tác ứng phó với dịch bệnh …
Phát biểu kết luận buổi làm việc và kiểm tra, đồng chí Bùi Quốc Trình đã ghi nhận và đánh giá cao về tinh thần chủ động, sẵn sàng vào cuộc để phòng chống dịch bệnh của các đơn vị được kiểm tra. Đồng thời, đồng chí cũng đề nghị cần tăng cường làm tốt hơn nữa công tác tuyên truyền (bằng cách in pano, áp phích ở những vị trí dễ quan sát; viết bài trên các trang truyền thông của …).